21 กุมภาพันธ์ 2024

พีอาร์บีเคเค , PRBKK , PRBKK.com

พีอาร์บีเคเค , PRBKK , PRBKK.com

ว่ายน้ำมาราธอน โชว์ฟอร์มโหดกวาด 11 ทอง พ่วง 3 นักกีฬายอดเยี่ยมชิงแชมป์อาเซียน

1 min read

ทัพนักว่ายน้ำมาราธอนไทย โชว์ผลงานสุดยอดเยี่ยมหลังคว้ามาได้ถึง 11 เหรียญทอง จาก 16 รายการ ในการแข่งขันการแข่งขันกีฬาว่ายน้ำมาราธอนชิงแชมป์อาเซียน รายการ “1st SEA Open Water Swimming Championships 2023” ที่ประเทศมาเลเซีย

การแข่งขันกีฬาว่ายน้ำมาราธอนชิงแชมป์อาเซียน รายการ “1st SEA Open Water Swimming Championships 2023” ที่กรุงปูตราจายา ประเทศมาเลเซีย ได้ปิดฉากลงไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว หลังทำการแข่งขันกันไปเมื่อระหว่างวันที่ ระหว่างวันที่ 2-4 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ผลปรากฎว่าทัพว่ายน้ำปอดเหล็กไทย ทำผลงานได้อย่างยอดเยี่ยมคว้ามาได้ถึง 11 เหรียญทอง 3 เหรียญเงิน และ 4 เหรียญทองแดง จาก 16 รายการ พ่วงด้วยรางวัลนักกีฬายอดเยี่ยมอีก 3 คน

สรุปผลการแข่งขันของนักกีฬาว่ายน้ำมาราธอนไทย

ชาย-รุ่นอายุ 14-15 ปี
1.ด.ช.คมชาญ วิชาชัย เหรียญทอง ระยะทาง 5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 57:56.2 วินาที,เหรียญทองผลัด 4×1.5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:16:35.4 วินาที 2.ด.ช.ฤทธากร ธนบูรณกิตติกุล เหรียญทองผลัด 4×1.5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:16:35.4 วินาที,อันดับที่ 4 ระยะทาง 5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:00:44.7 วินาที

ชาย-รุ่นอายุ 16-17 ปี
1. นายนิธิศ เนตรสว่าง เหรียญทอง ระยะทาง 5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 58:51.6 วินาที,เหรียญทอง ระยะทาง 10 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:58:57.9 วินาที 2.นายเปี่ยมปัน เปี่ยมคุ้ม เหรียญทองแดง ระยะทาง 5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 59:08.9 วินาที,เหรียญทองแดง ระยะทาง 10 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 2:06:05.1 วินาที

ชาย-รุ่นอายุ 18-19 ปี
1. นายกิตตินันท์ โชติษฐยางกูร เหรียญทอง ระยะทาง 10 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:58:28.3 วินาที,เหรียญเงิน ผลัด 4×1.5กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:13:58.1 วินาที 2.นายนิธิกร เจียมพิริยะกุล เหรียญทองแดง ระยะทาง 5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 59.06.8 วินาที

ชาย-รุ่นอายุ 20 ปีขึ้นไป
1. นายธนกฤต กิตติยะ เหรียญทอง ระยะทาง 10 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:56:59.9 วินาที,เหรียญเงิน ผลัด 4×1.5กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:13:58.1 วินาที 2.นายณัฏฐภณ อินทรัตน์ชัยกิจ เหรียญเงิน ระยะทาง 5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 56.21.2 วินาที,เหรียญทองแดง ระยะทาง 10 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:59:28.3 วินาที

หญิง-รุ่นอายุ 14-15 ปี
1.ด.ญ.ฐิติรัตน์ เจริญทรัพย์ เหรียญทอง ระยะทาง 5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:00:57.4 วินาที,เหรียญทอง ผลัด 4×1.5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:16:35.4 วินาที

หญิง-รุ่นอายุ 16-17 ปี
1.น.ส.แคทเธอรีน เชอร์แรท เหรียญทอง ระยะทาง 5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:03:337 วินาที,เหรียญทอง ผลัด 4×1.5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:16:35.4 วินาที 2.น.ส.ณัฐวรา บวรสุขเสรี เหรียญทอง ระยะทาง 10 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 2:11:46.9 วินาที,เหรียญเงิน ผลัด 4×1.5กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:13:58.1 วินาที

หญิง-รุ่นอายุ 18-19 ปี
1. น.ส.ภัณฑิรา ศุภอมร เหรียญทอง ระยะทาง 10 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 2:19:34.6 วินาที 2.น.ส.เกตน์สิรี ปิ่นดี เหรียญเงิน ระยะทาง 5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:06:13.0 วินาที

หญิง-รุ่นอายุ 20 ปีขึ้นไป
1. น.ส.พิมพ์พันธุ์ ชูพงศ์ เหรียญทองระยะทาง 10 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 2:09:55.4 วินาที,เหรียญเงิน ผลัด 4×1.5กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:13:58.1 วินาที 2.น.ส.หิรัญรัศมิ์ มุสิกุล อันดับที่ 4 ระยะทาง 5 กิโลเมตร ทำเวลาได้ 1:10.07.3 วินาที

นักกีฬายอดเยี่ยม
ระยะทาง 5 กิโลเมตร
ด.ญ.ฐิติรัตน์ เจริญทรัพย์ อายุ 15 ปี หญิง
ระยะทาง 10 กิโลเมตร
นายธนกฤต กิตติยะ อายุ 27 ปี ชาย
น.ส.พิมพ์พันธุ์ ชูพงศ์อายุ 27 ปี หญิง

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *

Copyright © All rights reserved. | Newsphere by AF themes.